1. Tổng hợp market chúc mừng năm mới 2023 file corel: Tại đây
    Dismiss Notice

[Windows 10] 5 cách mở Task Manager nhanh nhất

Thảo luận trong 'Hệ thống Windows 10' bắt đầu bởi Hồ Hữu Cường, 21/8/18.

1. Hồ Hữu Cường

Hồ Hữu Cường Bẩu Editor Thành viên BQT Graphic Designer

Nghề nghiệp:
    Video editer
    Web:
    N/A

Trong bài viết này mình sẽ tổng hợp các cách mở Task Manager nhanh nhất trên Windows 10. Mục đích của bài viết là giúp cho các bạn hiểu rõ hơn nữa và có thêm nhiều lựa chọn cho việc khởi động tính năng này.

#1. Mở Task Manager từ thanh Taskbar (thanh tác vụ)

#2. Mở Task Manager bằng phím tắt trên bàn phím
    Mình nghĩ đây là cách khởi động nhanh nhất vì bạn chỉ cần nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Esc trên bàn phím là Task Manager sẽ lập tức được mở ra.
    Có lẽ đây là cách được sử dụng nhiều nhất của người dùng Windows !

#3. Mở Task Manager bằng hộp thoại Run
    Đầu tiên bạn nhấn tổ hợp phím Windows + R trên bàn phím để mở hộp thoại Run. Sau đó tiếp tục nhập lệnh taskmgr vào ô tìm kiếm => và nhấn Enter hoặc nhấp chuột vào OK. Ngay lập tức Task Manager sẽ hiện ra.

#4. Mở Task Manager từ màn hình khóa
    Để mở màn hình an ninh bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del => Sau khi màn hình an ninh hiện ra bạn hãy nhấp chuột vào mục Task Manager là được.

#5. Mở Task Manager từ trình đơn Window + X

Bạn hãy nhấn tổ hợp phím Windows + X hoặc nhấp chuột phải vào nút Start để mở trình đơn. Sau đó hãy nhấp chọn vào mục Task Manager trên trình đơn nhé.

Lời Kết
    Vâng, trên đây là 5 cách mở Task Manager trong Windows 10 mà mình thấy là nhanh nhất. Có lẽ nhiều bạn ở đây cũng đã biết rồi nhưng cũng không ít bạn chưa biết, nên mình vẫn viết một bài thật chi tiết để các bạn tiện theo dõi hơn.
    Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết . Chúc các bạn luôn luôn vui vẻ và thành công.

Bình Luận Bằng Facebook